
      JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

 BARAZA LA UUGUZI NA UKUNGA TANZANIA 
 
 

                  

 
Toleo tarehe 21.10.2022                  TAARIFA KWA UMMA 
 

MAAMUZI YA BARAZA JUU YA TUHUMA ZA UKIUKWAJI WA MAADILI YA 
KITAALUMA ZILIZOKUWA ZIKIWAKABILI WAUGUZI NA WAKUNGA SITA.  

 
Baraza la Uuguzi na Ukunga ni Mamlaka ya Kisheria,inayosimamia Taaluma ya Uuguzi 

na Ukunga chini ya Sheria  ya 2010,na kanuni zake za 2010,yaani THE NURSING AND 

MIDWIFERY ACT 2010. 

Baraza la Uuguzi na Ukunga lilifanya kikao chake cha 212 tarehe 18 na 19 Oktoba 

2022.Katika kikao hicho Baraza lilisikiliza kikamilifu yaani (Fully Inquiry) Tuhuma mbili 

za ukiukwaji wa maadili zilizokuwa zikiwakabili Wauguzi na Wakunga sita,watano 

kutoka Hospitali ya Wilaya ya Masasi-Mkomaindo,na mmoja kutoka Hospitali ya  

OLTRUMET, wilaya ya Arusha DC.Baada ya kusikiliza Tuhuma hizo Wajumbe 

walifanya maamuzi yafuatayo: 

NA JINA HOSPITALI/KITUO ADHABU 

1 Lucia Oswald Libaba (RN) Hospitali ya Wilaya 

ya Masasi-

Mkomaindo 

Hakutiwa hatiani,aliachiwa 

huru 

2 Elizabeth Rashid Njenga 

(RN) 

Hospitali ya Wilaya 

ya Masasi-

Mkomaindo 

Alitiwa hatiani 

Amepewa KARIPIO KALI 

3 Tumaini Hussein Millanzi Hospitali ya Wilaya 

ya Masasi-

Mkomaindo 

Alitiwa hatiani 

Amepewa KARIPIO KALI 

4 Joyce John Nkane Hospitali ya Wilaya 

ya Masasi-

Mkomaindo 

Alitiwa hatiani 

Amefutwa kwenye Rejista 

ya wauguzi na Wakunga, 

amefutiwa leseni ya kutoa 

huduma za Uuguzi na 



Ukunga.  

5 Pascal Aladin Mnyalu Hospitali ya Wilaya 

ya Masasi-

Mkomaindo 

Alitiwa hatiani 

Amefutwa kwenye Rejista 

ya Uuguzi na Ukunga, 

amefutiwa leseni ya kutoa 

huduma za Uuguzi na 

Ukunga. 

6 Rose Salvatory Saruma Hospitali ya Wilaya 

OLTRUMET,Arusha 

DC 

Alitiwa hatiani 

Amefutwa kwenye Rejista 

ya Uuguzi na Ukunga, 

amefutiwa leseni ya kutoa 

huduma za Uuguzi na 

Ukunga. 

Adhabu hizi zimetolewa chini ya kifungu cha 28(3)(a)(c) cha Sheria ya Uuguzi na 

Ukunga ya 2010. Aidha Wauguzi wengine watano, Mashauri yao bado yanafuatiliwa, 

yatasikilizwa  katika kikao cha 213 cha Baraza.Wauguzi wote waliyotiwa hatiani,wana 

haki ya kukata Rufaa kwa Mh.Waziri wa Afya ndani ya siku 90. 

Baraza linawakumbusha Wauguzi na Wakunga wote popote walipo, kuhakikisha 

wanatoa huduma kwa weledi na kufuata taratibu, Kanuni na Sheria. Kinyume cha hapo 

Baraza litaendelea kuchukua hatua kali za kinidhamu kwa watakao bainika kwenda 

kinyume na Maadili ya taaluma hii. 

Aidha Baraza linapenda kuujulisha Umma kwamba adhabu hizi ni kwa Mujibu wa 

Sheria ya Uuguzi na Ukunga ya mwaka 2010 na kanuni zake, na kwamba Sheria hii 

haina adhabu ya KULIPA FIDIA. 

 
     Imetolewa na 
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